Lịch chiếu anime 2018

Vừa qua, BTC của liên hoan tiệc tùng phim Anime Tokyo đã thông báo sự kiện năm nay sẽ được tổ chức diễn ra tại Shinjuku, Tokyo từ thời điểm ngày 6 mang đến ngày 22 mon 10, cùng với danh sách trình chiếu lịch phim (Lịch còn có thể update sau đó). Đây cũng chính là một trong những phần của dự án công trình kỷ niệm 100 năm Anime thành lập và hoạt động từ năm 1917 - 2017.

Lịch chiếu phim:

Ngày 07/10: Banana Fish (Cả Đêm)Ngày 10/10: Emiya-san đưa ra no Kyou no Gohan (Theo Giờ)Ngày 20/10: TV series "Detective Conan: Hiiro series" (Theo Giờ)Ngày 20/10: TV series "Detective Conan: Toru Amuro selection" (Cả Đêm) với việc tham gia của Minami Takayama (Conan Edogawa), Toru Furuya (Toru Amuro)

Ngày 06/10: PreCure All Stars DX (Cả Đêm)Ngày 07/10: Shoujo Kakumei Utena (Cả Đêm) với việc tham gia của Kunihiko Ikuhara (đạo diễn), Chiho Saito (nguyên tác)Ngày 12/10: Ojamajo Doremi (Theo Giờ) với việc tham gia của dàn nhân lực tạo sự phimNgày 12/10: PreCure All Stars New Stage (Cả Đêm)Ngày 13/10: City Hunter (Theo Giờ)Ngày 13/10: Aho Girls (Cả Đêm) với việc tham gia của Hiroyuki (nguyên tác), Tetsuya Fujikawa (biên tập của Studio Kodansha)Ngày 19/10: Ojamajo Doremi (Theo Giờ) với việc tham gia của Hiromi Seki (nhà sản xuất)

Ngày 06/10: Mobile Suit Gundam UC (Theo giờ đồng hồ - Buổi Tối)Ngày 12/10: Mobile Suit Gundam F91 (Theo giờ đồng hồ - Buổi Tối)Ngày 13/10: Hinomaru Zumou (Theo giờ - Buổi Tối) với sự tham gia của Atsushi Abe (Hinomaru Ushio), Fukushi Ochiai (Shinya Ozeki), Shunsuke Tekeuchi (Sousuke Kuze), Takuto Yoshinaga (Shun Kariya)Ngày 20/10: Mobile Suit Gundam: Char"s Counterattack (Theo giờ đồng hồ - Buổi Tối)

 Ngày 20/10: Cosmic Baton Girl Comet-san (Theo giờ - Buổi Tối) với việc tham gia của Mamoru Kobe (đạo diễn)

 

 

Ngày 07/10: Creamy Mami, thiên thần phép thuật với sự gia nhập của Yuji Nunokawa (cố vấn về tối cao của Pierrot), Takako Ohta (Yu Morisawa và Creamy Mami), Yu Mizushima (Toshio Otomo), Saeko Shimazu (Megumi Ayase)Ngày 19/10: Anne of Green Gables: Road to lớn Green Gables (Theo giờ - Buổi Tối) với sự thâm nhập của Eiko Yamada (Anne Shirley), Gara Takashima (Diana Barry)

 

 

Ngày 13/10: Overlord III (Cả Đêm) với việc tham gia của Yuta Hattori (nhà cấp dưỡng MadHouse), Nirifumi Kikushima (KADOKAWA)

 

 

Ngày 20/10: Betterman (Cả Đêm) với sự tham gia của Yoshitomo Yonetani (đạo diễn), Hiroshi Yamaguchi (biên kịch chính), Yuichiro Takeda (biên kịch), Hiroaki Kitajima (biên kịch), Kenji Ando (thiết kế), Junko Iwao (Sakura)

 

 

 Ngày 19/10: Shippu! Iron Leaguer: Ginhikari no Hata no Shita ni (Theo giờ - Buổi Tối)

Liên hoan Anime Tokyo được điều hành quản lý tổ chức bởi: ASATSU-DK, Aniplex, Avex Pictures, Sunrise, Toei Animation, TMS Entertainment, Nippon Animation, Pierrot